หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: โหดสาดดดด!!ขนมหวานกิโลละ 400 บาท เป็นไปได้  (อ่าน 387517 ครั้ง)
Guest
ไงละ
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 3 พ.ค. 14, 16:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด
 
เข้ามาเห็น คนเม้นด่าเสริมๆเข้าข้างคนซื้อกันนะค่ะ ดิชั้นว่าน่าสำรวจตนเองก่อนด่าว่า คนขายสะหน่อยนะค่ะ
เค้าไม่ได้หลอกลวงใครนะ อ่านจากเม้นข้างบน อ่านดุก้อรุ้ว่า เค้าติดราคาอยุ่แท้ๆนะค่ะ เหรอไม่ก้อบอกราคาด้วย แต่ยังยอมจ่ายซื้อเอง อ่านจากเม้นนะค่ะ อ่านแล้วทำความเข้าใจดีๆนะค่ะ เม้นที่ด่า รุ้ราคา แต่ก้อซื้อนะค่ะ แสดงว่าคนขายเค้าไม่ได้หลอกลวง แค่รสชาติขนมไม่สมราคา 400บาทต่อโล
คนขาย ก้อเข้าใจว่าคุณๆเหนป้ายนะค่ะ เลยไม่ถามบอกย้ำราคากะคนซื้อประมาณว่าคงกลัวว่า จะกลายเปนมองว่าดุถุกพวกคุณๆทั้งหลาย ไม่มีปัญญาจะชื้อขนมของเค้ากินนะค่ะ
ในราคาโลละ400บาท ก้อเท่านั้นเอง
ไม่ทราบว่ามีใครใช้วิจารณยาน
คิดกันบ้างเหมือนดิชั้นมั้ยค่ะ ถามจริงๆนะค่ะ
เหรอใช้แต่อารม สงสารคนซื้อ และยังมีคนไม่ได้ซื้อเหรอไม่รู้เรื่องอะไรมาช่วย เม้นด่าว่าคนขายกันอย่างเดียวแบบนี้
ไม่หันมาย้อนดูตนเองกันสะเลย
********สมมุติว่าถ้าดิชั้นขายของปิดป้ายราคาโลละ400 แล้วมีคนแบบพวกคุณที่ด่าเข้ามาซื้อ
แล้วดิชั้นเปนคนขาย ได้ถามย้ำว่าขายโลละ400นะค่ะคุณ ตามป้ายเลยนะค่ะ คุณจะรับสักเท่าไร ดีค่ะ
****คนที่ช่วยกันด่าคนขายแบบพวกคุณ จะคิดว่ายังไงละค่ะ ถามที
คงไม่พ้นหาว่า.......ดิชั้นดุถุก หาว่าหน้าตาบุคคลิกแบบพวกคุณๆเนีย เหมือนคนไม่มีตังเหรอ ที่ไม่มีปัญญาจะซื้อของแกกินเหรอไงแค่โลละ400เอง นะคิดว่ามันแพงมากเหรอไง
***ถ้าถามกันแบบนี้ คุณก้อคงไม่พอใจอย่างแรงเหมือนโดนดุถุก คงเดินหนีนั้นแหละเชื่อสิค่ะ
เค้าไม่ผิดนะค่ะบอกตรงๆ................คุณซื้อเพื่อรักษาหน้าตาบางๆ ใช่รึไม่ ถามตนเองดุก่อนเถอะค่ะ อย่าโทษคนขายเลยค่ะ หากไม่พอใจราคานี้คุณเองก้อปฎิเสธเค้าดีๆมันก้อจบ
นี่เอาเค้ามาลงด่าประจาน ดุถุกฝีมือการทำขนม และรสชาติของเค้าแบบนี้ ทำไมไม่ติติง บอกกล่าวเค้าดีๆ จะได้ปรับปรุงการทำ
ดิชั้นสงสารคนทำมาหากินค่ะ
เค้าจะอยุ่ยังไงค่ะ ต่อจากนี้ พวกคุณทำเวรกรรมไว้ กะเค้าเอามาประจาน
ระวังนะค่ะ จะทำมาหากินไม่ขี้น จงเชื่อในกฎแห่งกรรมกันไว้บ้างนะค่ะ หากมีคนไม่พอใจก้อขอโทษนะค่ะ ที่อาจทำให้เหนความจริงอีกด้านนึงของคนซื้อของสมัยนี้
มองให้รอบด้านก่อนตำหนิติเตียนใคร ไม่งั้นจะเปนเวรกรรม โดยเฉพาะด้านอาชีพ จะส่งผลให้ทำมาหากินไม่ขี้นนะค่ะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
อย่ามาคิดอคติว่า ดิชั้นเปนญาติฝ่ายไหนกับคนขายเลยค่ะจะเปนบาปติดตัวคุณๆป่าวๆนะค่ะ ไม่ใช่แน่ค่ะ



เปนไงละอยากเหนต่าง แล้วเปนไงสงสัย คิดต่างแกจะเปนพวกควายแดง ที่นี่เค้าพวกกปปส อย่ามาเหนต่างในนี้ เข้าใจตรงกัน อือมมมมมมันใกล้จะเปน การเมืองเข้าไปทุกที แม้แต่กระทุ้กากๆแบบนี้ 55555 เหนต่างก้อไม่ได้ โดนๆๆๆ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อ่านเจอ
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 3 พ.ค. 14, 17:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
คุณคะ คุณจบมาจากสถาบันไหนคะ สงสัยไม่ใช่คนไทย เพราะภาษาไทยที่ใช้ผิด ๆ ถูก ๆ สงสัยจะเรียนมาน้อย ไม่รู้ครูบาอาจารย์ให้เรียนจบมาได้ยังไง อย่าไปซ้ำเติมคนที่โดนเลยค่ะ ผิดคือครู ไม่รู้ย่อมไม่ผิด และที่เค้าเอามาประจานเพราะไม่อยากให้คนอื่นโดนเหมือนเค้าก็แค่นั้น สงสัยคุณคนที่เดือดร้อนแทนคนขายนี่เป็นญาติโกโหติกาของคนขายแน่ ๆ เลยนิ ถึงได้ร้อนตัวซะขนาดนี้ q*073
เอ็งก็อย่าทำเนียน..***โง่ไม่ถามราคาเค้าเอง..แล้วคุณจะไปด่าเค้าทำไม..
อีกหน่อยก็โง่จนลืมเพศตัวเอง..แล้วจะไปโทษใคร.
coco
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ร้านขนมตรงข้ามวังมุกก็แพง
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 3 พ.ค. 14, 19:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ไปกินข้าวร้านวังมุก ตรงแถวอ่างศิลา บางแสน ตรงข้ามทางเข้าร้านวังมุก จะมีแผงเล็กๆ ขายขนมหวาน ไม่ติดราคา พอเราสั่งเม็ดขนุน ทองหยอด อย่างละประมาณ8เม็ด รวมกันใส่ถ้วยโฟม 1 ถ้วย กับขนมชั้นชิ้นธรรมดา นึกว่าอย่างมากก็ชิ้นละ10บาท ขนมขั้น 4 ชิ้น ใส่ถ้วยโฟม 1 ถ้วย และก็ เผือกกวน 1ถ้วยโฟม (ประมาณไม่เกิน 2 ขีด) พอแม่ค้าหญิงวัยกลางคนเก็บเงิน บอกว่า 240 บาท เราตกใจถามซ้ำ แม่ค้าก็บอกว่า 240 บาท ทุกอย่างชั่งขายไม่ได้ขายเป็นชิ้น เราถามว่าทำไมแพงจัง แม่ค้าบอกเพียงว่าสั่งแล้วต้องเอา พอถือขนมไปที่ร้านอาหารวังมุก พนักงานเสริฟบอกว่า
โดนกันหลายคนแล้ว แม่ค้ามันบอกว่าขายขาจรพวกกรุงเทพ ไม่มีปัญญากินก็อย่าสั่ง ทำไมไม่ถามก่อนสั่ง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
มโน
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 4 พ.ค. 14, 00:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อืม มีสองความเห็นเลยนะครับ แต่ผมคิดว่าการขายของมันต้องมีคุณธรรมนะครับ ถ้าคุณคิดจะขายโดยหวังเอากำไรมากๆแล้วอ้างว่าราคาก็บอก ดันไปซื้อเอง อายไม่กล้ายกเลิกเองมันก็ไม่ถูกนะครับ การขายของต้องติดราคาสินค้าทุกชิ้น อันนี้กฏหมายกำหนดชัดเจน แต่มาติดบอกเป็นกิโลแล้วก็ขายแยกๆกันไป คนซื้อเค้าไม่ทราบราคาต่อชิ้นหรอกคับ อันนี้ผิดกฏหมายนะครับ คนซื้อไม่ผิดละ แล้วการขายของเกินความเป็นจริงอันนี้ก็ผิดกฏหมายนะครับ เช่นร้านขายของตามเกาะกับภูเขาก็เคยใช้มุขนี้มาละ บอกร้านนี้ราคาเท่านี้บอกแค่ 2-3ตัวหน้าร้าน คนมาซื้อสั่งนอกจากนี้โดนอ่วม เคยมีกรณีนี้ขึ้นศาลมาแล้ว ผู้ขายผิดคับไม่ได้บอกราคาไว้ให้เห็นชัดเจนและระเอียดเพียงพอ คนที่เข้าข้างคนขายผมอยากให้มองว่าการค้าขายควรมีคุณธรรมนะครับ การค้ากำไรเกินควรไม่ใช่สิ่งที่ถูก และคนทำผิดสมควรโดนว่านะคับ ถ้าคุณบอกคนซื้อโง่เอง วันนี้คุณโดนเข้ากับตัวจะรู้สึกอย่างไร คนซื้อเค้ารู้สึกเหมือนถูกหลอก ถ้าร้านนั้นเป็นร้านชื่อดัง อร่อยระดับประเทศ ราคาสูงหน่อยเค้าก็รับได้ แต่นี้ราคาก็สูงเกินความเป็นจริง แพงกว่าร้านขนมดังๆระดับประเทศเป็นเท่าตัว ไปเทียบราคาร้านดังได้ครับ รสชาติแย่ยิ่งกว่าตามตลาดนัด ซึ่งขายกล่องไม่เกิน 30 บาท แล้วคุณยังยืนยันอีกหรือว่าคนขายไม่ผิด หลงมากินเอง ผมก็ขอประจานครับคนเลวๆไม่ควรมีที่ยืนในสังคม ผมขอให้คนที่ด่าคนอื่นที่โดน แล้วโดนอย่างที่เค้าโดนทั้งชีวิต โดนหลอกแล้วโทษตัวเองละกันนะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
หลักลอย
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 4 พ.ค. 14, 09:51 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ค้าไม่ผิดนะค่ะบอกตรงๆ................คุณซื้อเพื่อรักษาหน้าตาบางๆ ใช่รึไม่ ถามตนเองดุก่อนเถอะค่ะ อย่าโทษคนขายเลยค่ะ หากไม่พอใจราคานี้คุณเองก้อปฎิเสธเค้าดีๆมันก้อจบ
นี่เอาเค้ามาลงด่าประจาน ดุถุกฝีมือการทำขนม และรสชาติของเค้าแบบนี้ ทำไมไม่ติติง บอกกล่าวเค้าดีๆ จะได้ปรับปรุงการทำ
ดิชั้นสงสารคนทำมาหากินค่ะ
เค้าจะอยุ่ยังไงค่ะ ต่อจากนี้ พวกคุณทำเวรกรรมไว้ กะเค้าเอามาประจาน
ระวังนะค่ะ จะทำมาหากินไม่ขี้น จงเชื่อในกฎแห่งกรรมกันไว้บ้างนะค่ะ หากมีคนไม่พอใจก้อขอโทษนะค่ะ ที่อาจทำให้เหนความจริงอีกด้านนึงของคนซื้อของสมัยนี้
มองให้รอบด้านก่อนตำหนิติเตียนใคร ไม่งั้นจะเปนเวรกรรม โดยเฉพาะด้านอาชีพ จะส่งผลให้ทำมาหากินไม่ขี้นนะค่ะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
อย่ามาคิดอคติว่า ดิชั้นเปนญาติฝ่ายไหนกับคนขายเลยค่ะจะเปนบาปติดตัวคุณๆป่าวๆนะค่ะ ไม่ใช่แน่ค่ะ



เหนด้วยกับคุณกฎแห่งกรรมคับ
ทุกวันนี้ คนไม่มีจิตใจวิเคาะสาเหตกันเลย น้อยคนนักจะคิดออกมาไดเ้เช่นคูณกฎแห่งกรรม
ซื้อไม่ซื้ออยุ่ที่ตัวเรา ปฎิเสธเค้าดีๆก้อได้ แต่กลับเลือกเสียตัง เพื่อรักษาหน้าตากันเองมันก้อสมควรแล้วละ
โอเคครับ ผมยอมบาปยอมตกนรก แต่ผมจะแชร์เรื่องนี้ให้คนรู้จัก และเพื่อนๆ ขอผมให้ครบเลยครับ เพื่อให้เป็นประสบการณ์ และไ่ม่ต้องรู้สึกเหมือนโดนหลอก ถ้าผมไม่ลงนรก ใครจะยอมลงล่ะครับ 5555
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
รู้ใส้รู้พุง
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 6 พ.ค. 14, 07:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

คุณที่ใช้ชื่อว่า กฏแห่งกรรมมีจริงๆ

ชั้นว่าคุณไม่ใช่ญาติเค้าหรอก แต่คุณมันคือคนที่ขับรถยาริสมาขายขนมเฮงซวยหลอกขายนั่นแหละ ยังมีหน้ามาโพสต์ด่าชาวบ้านอีก หน้าด้าน q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
9 9 9
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 9 พ.ค. 14, 12:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
เข้ามาเห็น คนเม้นด่าเสริมๆเข้าข้างคนซื้อกันนะค่ะ ดิชั้นว่าน่าสำรวจตนเองก่อนด่าว่า คนขายสะหน่อยนะค่ะ
เค้าไม่ได้หลอกลวงใครนะ อ่านจากเม้นข้างบน อ่านดุก้อรุ้ว่า เค้าติดราคาอยุ่แท้ๆนะค่ะ เหรอไม่ก้อบอกราคาด้วย แต่ยังยอมจ่ายซื้อเอง อ่านจากเม้นนะค่ะ อ่านแล้วทำความเข้าใจดีๆนะค่ะ เม้นที่ด่า รุ้ราคา แต่ก้อซื้อนะค่ะ แสดงว่าคนขายเค้าไม่ได้หลอกลวง แค่รสชาติขนมไม่สมราคา 400บาทต่อโล
คนขาย ก้อเข้าใจว่าคุณๆเหนป้ายนะค่ะ เลยไม่ถามบอกย้ำราคากะคนซื้อประมาณว่าคงกลัวว่า จะกลายเปนมองว่าดุถุกพวกคุณๆทั้งหลาย ไม่มีปัญญาจะชื้อขนมของเค้ากินนะค่ะ
ในราคาโลละ400บาท ก้อเท่านั้นเอง
ไม่ทราบว่ามีใครใช้วิจารณยาน
คิดกันบ้างเหมือนดิชั้นมั้ยค่ะ ถามจริงๆนะค่ะ
เหรอใช้แต่อารม สงสารคนซื้อ และยังมีคนไม่ได้ซื้อเหรอไม่รู้เรื่องอะไรมาช่วย เม้นด่าว่าคนขายกันอย่างเดียวแบบนี้
ไม่หันมาย้อนดูตนเองกันสะเลย
********สมมุติว่าถ้าดิชั้นขายของปิดป้ายราคาโลละ400 แล้วมีคนแบบพวกคุณที่ด่าเข้ามาซื้อ
แล้วดิชั้นเปนคนขาย ได้ถามย้ำว่าขายโลละ400นะค่ะคุณ ตามป้ายเลยนะค่ะ คุณจะรับสักเท่าไร ดีค่ะ
****คนที่ช่วยกันด่าคนขายแบบพวกคุณ จะคิดว่ายังไงละค่ะ ถามที
คงไม่พ้นหาว่า.......ดิชั้นดุถุก หาว่าหน้าตาบุคคลิกแบบพวกคุณๆเนีย เหมือนคนไม่มีตังเหรอ ที่ไม่มีปัญญาจะซื้อของแกกินเหรอไงแค่โลละ400เอง นะคิดว่ามันแพงมากเหรอไง
***ถ้าถามกันแบบนี้ คุณก้อคงไม่พอใจอย่างแรงเหมือนโดนดุถุก คงเดินหนีนั้นแหละเชื่อสิค่ะ
เค้าไม่ผิดนะค่ะบอกตรงๆ................คุณซื้อเพื่อรักษาหน้าตาบางๆ ใช่รึไม่ ถามตนเองดุก่อนเถอะค่ะ อย่าโทษคนขายเลยค่ะ หากไม่พอใจราคานี้คุณเองก้อปฎิเสธเค้าดีๆมันก้อจบ
นี่เอาเค้ามาลงด่าประจาน ดุถุกฝีมือการทำขนม และรสชาติของเค้าแบบนี้ ทำไมไม่ติติง บอกกล่าวเค้าดีๆ จะได้ปรับปรุงการทำ
ดิชั้นสงสารคนทำมาหากินค่ะ
เค้าจะอยุ่ยังไงค่ะ ต่อจากนี้ พวกคุณทำเวรกรรมไว้ กะเค้าเอามาประจาน
ระวังนะค่ะ จะทำมาหากินไม่ขี้น จงเชื่อในกฎแห่งกรรมกันไว้บ้างนะค่ะ หากมีคนไม่พอใจก้อขอโทษนะค่ะ ที่อาจทำให้เหนความจริงอีกด้านนึงของคนซื้อของสมัยนี้
มองให้รอบด้านก่อนตำหนิติเตียนใคร ไม่งั้นจะเปนเวรกรรม โดยเฉพาะด้านอาชีพ จะส่งผลให้ทำมาหากินไม่ขี้นนะค่ะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
อย่ามาคิดอคติว่า ดิชั้นเปนญาติฝ่ายไหนกับคนขายเลยค่ะจะเปนบาปติดตัวคุณๆป่าวๆนะค่ะ ไม่ใช่แน่ค่ะ
1.ขายแพง 2.กำหนดปริมาณซื้อขั้นต่ำ 3.รสชาติของขนมไม่สมกับราคา ซึ่งข้อ 3.นั้นคนทำขนมขายทำไมต้องรอให้คนติเรื่องรสชาติไม่มีสามัญสำนึกเลยเหรอว่าควรทำออกมาให้มันดี ใช้วัตถุดิบที่ดี ให้สมกับราคา มิน่าถึงได้แค่เปิดท้ายขอย ย้ายสถานที่ไปเรื่อย
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
jjjjj
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 9 พ.ค. 14, 14:37 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

มาละ พวกโลกสวย q*069

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไม่กินเลยเจอแบบนี้
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 9 พ.ค. 14, 15:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ไม่ได้โลกสวยนะ อันที่ติดป้ายราคาก็พอเข้าใจนะ
ถ้าเป็นเราเห็นราคาบอกครึ่งกิโลละ200บาท เราก็จะไม่เดินเข้าร้านเด็ดขาด
แต่ประเภทไม่ติดป้ายราคา ใครมันจะไปคิดว่ามันจะแพงโหดขนาดนี้
บวกกับน้ำหนักของขนมหวานคนไม่รู้น้ำหนักมันจะคะเนไม่ถูกหรอกค่ะ
ยิ่งพอชั่งกิโลแล้วบอกเราว่าต้องซื้อไม่รับคืน โอ้โห อันนี้โหดเกินไปนะ
ต้องเข้าใจกันด้วยว่าแต่ละคนที่เจอมันก็เจอกันคนละรูปแบบต่างๆกัน
คนขายเขาไม่ใช้วิธีเดิมๆตลอดหรอกค่ะ คนขายก็สงสารคนซื้อบ้างเนอะ
เห็นใจกันและกันเถอะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เคยพลาด
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 9 พ.ค. 14, 17:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

พลาดหยั่งเเรง เเพงเเล้วอร่อยก็พอทำใจไหว เเต่นี่พลาดที่เเพงเเละไม่อร่อยอีก คนเคยพลาด ตอนจ่ายหน้าชาๆนิดๆ เเค้นหน่อยๆ พอกินเข้าเเล้วรู้สึกเเค้นมากกกกกก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ขนมเว่อร์
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 9 พ.ค. 14, 22:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อย่าหน้าบางครับ ไม่ต้องกลัวอาย ลองให้เขาชั่งให้ดูก่อน ว่า ขีดนึง สองขีด สามขีด ครึ่งกิโลกรัม ประมาณไหน และบอกราคาว่าเท่าไหร่ ถ้าเห็นว่าแพง ก็อย่าไปซื้อหรืออุดหนุน จบปะ อ้อ ถ้าสินค้าดี น่าจะมีตัวอย่างให้ชิมก่อนน่ะ ถ้าไม่มี ให้สันนิษฐานไว้ก่อนได้เลย ว่า ไม่อร่อย หรือแน่จริงที่จะให้ลูกค้าพิสูจน์ ถ้าแม่ค้าเรื่องมาก ก็เดินหนีเลย ไม่ต้องไปใส่ใจ เราไม่ได้เป็นทาสเขานะ เงินก็ยังอยู่ในกระเป๋าเรา แล้วช่วยกันบอกต่อๆไปให้กับญาติสนิทมิตรสหาย เพื่อให้คนได้รับทราบมากที่สุด จะได้ฉุกคิด และคิดได้ ว่า มีขนมเวอร์ประเภทนี้มาขายด้วย เข้าใจตรงกันนะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Pare
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 00:07 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

รู้สึกสงสัยครอบครัวและตัวของเจ้าของกระทู้เรื่องความเข้าใจของป้ายราคา เค้าก็ติดให้เห็นชัดเจนว่าครึ่งกิโล 200 & กิโลนึงก็ 400 ต่อให้คุณไม่ได้มีการศึกษา เห็นตัวเลขก็น่าจะเข้าใจมูลค่า ราคาของขนมว่าคุณมีกำลังซื้อได้หรือป่าว ซื้อมาแล้วยังมาแสดงความโง่ให้คนอื่นรู้อีก ถ้าผู้บริโภคคิดอย่างนี้ทุกคนเค้าคงไม่มีอาชีพขายขนมกิโลละ 400 แล้วที่วิจารณ์ขนมว่าไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ ถ้าทุกคนกินรสชาดเดียวกัน อร่อยกับอาหารอย่างเดียวกันไม่มีใครวิจารณ์อาหารเลย ทั้งประเทศหรือโลกคงมีร้านอาหารอยู่แค่ร้านเดียว คงของอย่างเดียวแข่งกันไม่ได้หรอก 'โง่อวดฉลาด'

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เอาเปรียบ
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 09:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*077 นี่คุณมาบอกให้ดูตัวเอง บอกไม่พอใจราคาก็ไม่ต้องซื้อ บอกปฏิเสธไปเลย มาอ้างหาว่าประจานคนขาย อ้างบาปบุญคุณโทษ ถามจริงแล้วคุณคิดว่าคนขายเค้าไม่รู้หรอค่ะว่าฝีมือเค้าเป็นยังไง มันแย่มากแค่ไหน เผลอ ๆ คนขายเค้าไม่เคยชิมฝีมือตัวเองเลยด้วยซ้ำเพราะว่ามันกินไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ ไงหล่ะถึงได้เปลี่ยนที่ขายไปเรื่อย ๆ บอกว่าขีดละเท่านี้เท่านั้น บอกว่าตักแล้วของมันจะเละขายไม่ได้ ตักแล้วก็ต้องซื้อ ถามว่าใครเป็นคนตักก็แม่ค้าใครคิดราคาก็แม่ค้า เค้ามาช่วยกันประจานก็ดีแล้วคุณต้องขอบคุณทุกคนเค้าจะได้เลิกหลอกลวงคนอื่น หรืออย่างน้อยเค้าจะได้ปรับปรุงฝีมือ หรือเปลี่ยนอาชีพไปเลยยิ่งดีจะได้เจออาชีพที่เหมาะกับตัวเค้าเองมากขึ้นไปกว่านี้ ไม่เหมือนคุณส่งเสริมคนผิดให้ทำผิดมันบุญหรือบาปคิดเอาอย่าโง่แล้วมาสอนคนอื่น (ก็ไม่พอใจอ่ะค่ะ)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ตามนั้น
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 09:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

พวกที่มาว่าคนซื้อว่าเค้าหน้าบางน่ะ สนับสนุนคนโกงเหรอ คนซื้อเค้าก็บอกอยู่ว่าตักมาแล้วห้ามคืนแล้วใครจะไปใช้สายตาวัดเป็นกิโลก่อนที่จะตักได้ พฤติกรรมคนขาย อย่างนี้ต้องประจาน แล้วคุณคนเขียนที่เขียนเข้าข้างคนขาย อ้างเวรกรรมอะไรน่ะ นี่แหละผลกรรมกำลังจัดการคนขายของที่ชอบเอาเปรียบคนอื่น

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นักชิม
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 10:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
เข้ามาเห็น คนเม้นด่าเสริมๆเข้าข้างคนซื้อกันนะค่ะ ดิชั้นว่าน่าสำรวจตนเองก่อนด่าว่า คนขายสะหน่อยนะค่ะ
เค้าไม่ได้หลอกลวงใครนะ อ่านจากเม้นข้างบน อ่านดุก้อรุ้ว่า เค้าติดราคาอยุ่แท้ๆนะค่ะ เหรอไม่ก้อบอกราคาด้วย แต่ยังยอมจ่ายซื้อเอง อ่านจากเม้นนะค่ะ อ่านแล้วทำความเข้าใจดีๆนะค่ะ เม้นที่ด่า รุ้ราคา แต่ก้อซื้อนะค่ะ แสดงว่าคนขายเค้าไม่ได้หลอกลวง แค่รสชาติขนมไม่สมราคา 400บาทต่อโล
คนขาย ก้อเข้าใจว่าคุณๆเหนป้ายนะค่ะ เลยไม่ถามบอกย้ำราคากะคนซื้อประมาณว่าคงกลัวว่า จะกลายเปนมองว่าดุถุกพวกคุณๆทั้งหลาย ไม่มีปัญญาจะชื้อขนมของเค้ากินนะค่ะ
ในราคาโลละ400บาท ก้อเท่านั้นเอง
ไม่ทราบว่ามีใครใช้วิจารณยาน
คิดกันบ้างเหมือนดิชั้นมั้ยค่ะ ถามจริงๆนะค่ะ
เหรอใช้แต่อารม สงสารคนซื้อ และยังมีคนไม่ได้ซื้อเหรอไม่รู้เรื่องอะไรมาช่วย เม้นด่าว่าคนขายกันอย่างเดียวแบบนี้
ไม่หันมาย้อนดูตนเองกันสะเลย
********สมมุติว่าถ้าดิชั้นขายของปิดป้ายราคาโลละ400 แล้วมีคนแบบพวกคุณที่ด่าเข้ามาซื้อ
แล้วดิชั้นเปนคนขาย ได้ถามย้ำว่าขายโลละ400นะค่ะคุณ ตามป้ายเลยนะค่ะ คุณจะรับสักเท่าไร ดีค่ะ
****คนที่ช่วยกันด่าคนขายแบบพวกคุณ จะคิดว่ายังไงละค่ะ ถามที
คงไม่พ้นหาว่า.......ดิชั้นดุถุก หาว่าหน้าตาบุคคลิกแบบพวกคุณๆเนีย เหมือนคนไม่มีตังเหรอ ที่ไม่มีปัญญาจะซื้อของแกกินเหรอไงแค่โลละ400เอง นะคิดว่ามันแพงมากเหรอไง
***ถ้าถามกันแบบนี้ คุณก้อคงไม่พอใจอย่างแรงเหมือนโดนดุถุก คงเดินหนีนั้นแหละเชื่อสิค่ะ
เค้าไม่ผิดนะค่ะบอกตรงๆ................คุณซื้อเพื่อรักษาหน้าตาบางๆ ใช่รึไม่ ถามตนเองดุก่อนเถอะค่ะ อย่าโทษคนขายเลยค่ะ หากไม่พอใจราคานี้คุณเองก้อปฎิเสธเค้าดีๆมันก้อจบ
นี่เอาเค้ามาลงด่าประจาน ดุถุกฝีมือการทำขนม และรสชาติของเค้าแบบนี้ ทำไมไม่ติติง บอกกล่าวเค้าดีๆ จะได้ปรับปรุงการทำ
ดิชั้นสงสารคนทำมาหากินค่ะ
เค้าจะอยุ่ยังไงค่ะ ต่อจากนี้ พวกคุณทำเวรกรรมไว้ กะเค้าเอามาประจาน
ระวังนะค่ะ จะทำมาหากินไม่ขี้น จงเชื่อในกฎแห่งกรรมกันไว้บ้างนะค่ะ หากมีคนไม่พอใจก้อขอโทษนะค่ะ ที่อาจทำให้เหนความจริงอีกด้านนึงของคนซื้อของสมัยนี้
มองให้รอบด้านก่อนตำหนิติเตียนใคร ไม่งั้นจะเปนเวรกรรม โดยเฉพาะด้านอาชีพ จะส่งผลให้ทำมาหากินไม่ขี้นนะค่ะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
อย่ามาคิดอคติว่า ดิชั้นเปนญาติฝ่ายไหนกับคนขายเลยค่ะจะเปนบาปติดตัวคุณๆป่าวๆนะค่ะ ไม่ใช่แน่ค่ะ

คนขายมาเองรึเปล่า อ่านเข้าใจคนตั้งกระทู้ไหม ขนมราคาแพงกว่านี้คนเขาก็ซื้อกินกันได้ถ้ามันอร่อยสมราคา เค๊กชิ้นละ 150-180 ของร้านCoffee Bean ผมก็กินบ่อย คนเต็มร้าน แต่ไม่มีใครบ่น เพราะมันอร่อยสมราคา ทำจากวัตถุดิบชั้นดี ส่วนที่เขามาบอก มาเตือนไม่ให้คนถูกเอาเปรียบ ทำมารสชาติห่วยๆวัตถุดิบกากๆ แต่มาขายราคาเอาเปรียบแบบนี้ เข้าใจซะด้วย ย้ายที่ขายไปเรื่อยๆเหมือนกันการตีหัวเข้าบ้านเลยนี่นา
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แบบนี้ชอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 10:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เดี๋ยววันไหนว่างๆจะลองไปหาดูว่าขายตรงไหน แล้วจะซื้อพร้อมถ่ายรูปและคลิปไว้ด้วย แล้วจะเอาไปแจ้งความ แล้วไปคุยกันในชั้นศาล พอดีเรามันว่างไม่มีอะไรทำ มรดกที่ดิน พ่อแม่ให้ไว้เยอะ ขายไม่หมดซะที เงินเหลือใช้ อยากหาอะไรทำให้มันสนุกกับชีวิต เดี๋ยวจะตามไปจัดการเอง รถขนมคันนี้ เดี๋ยวไปกับทนายด้วย น่าจะสนุกดี รอก่อนแล้วกันนะ แม่รถขนมยาริส

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กรรมติดจรวจ
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 11:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
เข้ามาเห็น คนเม้นด่าเสริมๆเข้าข้างคนซื้อกันนะค่ะ ดิชั้นว่าน่าสำรวจตนเองก่อนด่าว่า คนขายสะหน่อยนะค่ะ
เค้าไม่ได้หลอกลวงใครนะ อ่านจากเม้นข้างบน อ่านดุก้อรุ้ว่า เค้าติดราคาอยุ่แท้ๆนะค่ะ เหรอไม่ก้อบอกราคาด้วย แต่ยังยอมจ่ายซื้อเอง อ่านจากเม้นนะค่ะ อ่านแล้วทำความเข้าใจดีๆนะค่ะ เม้นที่ด่า รุ้ราคา แต่ก้อซื้อนะค่ะ แสดงว่าคนขายเค้าไม่ได้หลอกลวง แค่รสชาติขนมไม่สมราคา 400บาทต่อโล
คนขาย ก้อเข้าใจว่าคุณๆเหนป้ายนะค่ะ เลยไม่ถามบอกย้ำราคากะคนซื้อประมาณว่าคงกลัวว่า จะกลายเปนมองว่าดุถุกพวกคุณๆทั้งหลาย ไม่มีปัญญาจะชื้อขนมของเค้ากินนะค่ะ
ในราคาโลละ400บาท ก้อเท่านั้นเอง
ไม่ทราบว่ามีใครใช้วิจารณยาน
คิดกันบ้างเหมือนดิชั้นมั้ยค่ะ ถามจริงๆนะค่ะ
เหรอใช้แต่อารม สงสารคนซื้อ และยังมีคนไม่ได้ซื้อเหรอไม่รู้เรื่องอะไรมาช่วย เม้นด่าว่าคนขายกันอย่างเดียวแบบนี้
ไม่หันมาย้อนดูตนเองกันสะเลย
********สมมุติว่าถ้าดิชั้นขายของปิดป้ายราคาโลละ400 แล้วมีคนแบบพวกคุณที่ด่าเข้ามาซื้อ
แล้วดิชั้นเปนคนขาย ได้ถามย้ำว่าขายโลละ400นะค่ะคุณ ตามป้ายเลยนะค่ะ คุณจะรับสักเท่าไร ดีค่ะ
****คนที่ช่วยกันด่าคนขายแบบพวกคุณ จะคิดว่ายังไงละค่ะ ถามที
คงไม่พ้นหาว่า.......ดิชั้นดุถุก หาว่าหน้าตาบุคคลิกแบบพวกคุณๆเนีย เหมือนคนไม่มีตังเหรอ ที่ไม่มีปัญญาจะซื้อของแกกินเหรอไงแค่โลละ400เอง นะคิดว่ามันแพงมากเหรอไง
***ถ้าถามกันแบบนี้ คุณก้อคงไม่พอใจอย่างแรงเหมือนโดนดุถุก คงเดินหนีนั้นแหละเชื่อสิค่ะ
เค้าไม่ผิดนะค่ะบอกตรงๆ................คุณซื้อเพื่อรักษาหน้าตาบางๆ ใช่รึไม่ ถามตนเองดุก่อนเถอะค่ะ อย่าโทษคนขายเลยค่ะ หากไม่พอใจราคานี้คุณเองก้อปฎิเสธเค้าดีๆมันก้อจบ
นี่เอาเค้ามาลงด่าประจาน ดุถุกฝีมือการทำขนม และรสชาติของเค้าแบบนี้ ทำไมไม่ติติง บอกกล่าวเค้าดีๆ จะได้ปรับปรุงการทำ
ดิชั้นสงสารคนทำมาหากินค่ะ
เค้าจะอยุ่ยังไงค่ะ ต่อจากนี้ พวกคุณทำเวรกรรมไว้ กะเค้าเอามาประจาน
ระวังนะค่ะ จะทำมาหากินไม่ขี้น จงเชื่อในกฎแห่งกรรมกันไว้บ้างนะค่ะ หากมีคนไม่พอใจก้อขอโทษนะค่ะ ที่อาจทำให้เหนความจริงอีกด้านนึงของคนซื้อของสมัยนี้
มองให้รอบด้านก่อนตำหนิติเตียนใคร ไม่งั้นจะเปนเวรกรรม โดยเฉพาะด้านอาชีพ จะส่งผลให้ทำมาหากินไม่ขี้นนะค่ะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
อย่ามาคิดอคติว่า ดิชั้นเปนญาติฝ่ายไหนกับคนขายเลยค่ะจะเปนบาปติดตัวคุณๆป่าวๆนะค่ะ ไม่ใช่แน่ค่ะ

อุ๊ตะ!!! กฎแห่งกรรมมีจริง ๆ ด้วย! ตอนนี้คนเข้ามา ment กันกระจายเลยค่ะดูสิ ป่านนี้สามีภรรยาคู่นี้ ไม่รู้จะเอาหน้าไปมุดอยู่รูไหนนิ น่าอายจงใจหลอกลวงผู้บริโภค ใครเป็นลูกเนี่ยอายแทนจังมีพ่อมีแม่แบบนี้ ไม่โกงก็ใกล้เคียง เพราะทำอะไรย่อมรู้ดีอยู่แก่ใจ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แยกแยะให้ออก
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 11:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ตั้งสติดีๆนะ เงินคุนคุนไม่พอใจก้ออย่าไปจ่ายสิถ้าเหนว่ามันแพงราคาก้อติดอยุ่ ส่วนที่บอกว่าไม่อร่อยนะมันก้อถุกแล้วไม่เสียตังจะรุ้มั้ยละรสชาติเปนไง ต้องแยก2อย่างออกจากกันนะ 1 ป้ายบอกราคาเหนอยุ่ว่าแพง 2 รสชาตห่วยไม่สมราคาที่แพง

+++++ตกลงจะด่าจะเค้าอย่างไหนจึงจะถุก ............ที่ถุกต้องด่าว่า ..................รสชาติห่วยไม่สมราคาได้เท่านั้นเพราะถ้าไม่ชื้อเค้ากินก้อไม่รุ้ ส่วนที่ว่าแพง ไปด่าเค้าไม่ได้เพราะเหนป้ายราคาบอกอยุ่แล้วยังดันไปวื้อเค้าเอง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
f;d
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 11:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ขนุนยัดไส้ข้าวเหนียวมูน 4 ชิ้นนั้น ครึ่งกิโลเหรอ

อ่านในกระทู้บอกกล่องละ 200 บาท (โลละ 400)

เป็นเราจะกะถูกมั๊ยเนี่ยว่า ขนุนยัดไส้ข้าวเหนียว4ชิ้นนั้นมันจะหนักตั้งครึ่งกิโล

แถมตักใส่กล่องแล้ว ชั่งกิโลแล้วแม่ค้าทำเหวี่ยงบอกชั่งแล้วต้องซื้อ

ถ้าเป็นพ่อเราไปซื้อเหมือนพ่อ จขกท.นั้น คนแก่อ่ะนะก็คงไม่อยากให้เป็นเรื่องเป็นราว ไปต่างที่ต่างถิ่น ไม่ได้ซื้อเพราะอวดรวยเหมือนที่คนในนี้มาเข้าข้างแม่ค้าหรอก

ถ้าซื้อเพราะรักษาหน้าจริง ก็คงเพราะ คนที่ยอมจ่ายเขาหน้าบาง เลยโดนคนหน้าหนาเข้าข้างแม่ค้าหน้าหนา มาด่าว่าโง่หน้าบางยอมจ่ายเงิน

จากที่อ่าน..บางทีแม่ค้าก็หน้าบางนะ ไม่ยอมขายเป็นหลักแหล่ง ย้ายไปเรื่อยๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
งงงงงง
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 11:46 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ง่ะ เพิ่งโดนไปเองเมื่อวันพุธที่ผ่านมา ที่จุดพักรถมอเตอร์เวย์ ขนมชั้นสองชิ้น 124 จ่ายเงินแบบงงๆ ว่าเราซื้ออะไรเนี่ย ปล.เหมือนมีพลังบางอย่างมาฉุดให้เข้าไปซื้อเลย ซื้อมาให้แม่กิน ไม่รู้ว่าอร่อยป่าว แต่รู้ว่าทีหลังไม่เอาแล้ว q*069q*069q*069q*069q*032q*032q*032

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ต่างชาติแน่ ๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 12:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ตั้งสติดีๆนะ เงินคุนคุนไม่พอใจก้ออย่าไปจ่ายสิถ้าเหนว่ามันแพงราคาก้อติดอยุ่ ส่วนที่บอกว่าไม่อร่อยนะมันก้อถุกแล้วไม่เสียตังจะรุ้มั้ยละรสชาติเปนไง ต้องแยก2อย่างออกจากกันนะ 1 ป้ายบอกราคาเหนอยุ่ว่าแพง 2 รสชาตห่วยไม่สมราคาที่แพง

+++++ตกลงจะด่าจะเค้าอย่างไหนจึงจะถุก ............ที่ถุกต้องด่าว่า ..................รสชาติห่วยไม่สมราคาได้เท่านั้นเพราะถ้าไม่ชื้อเค้ากินก้อไม่รุ้ ส่วนที่ว่าแพง ไปด่าเค้าไม่ได้เพราะเหนป้ายราคาบอกอยุ่แล้วยังดันไปวื้อเค้าเอง

นั่นแน่! ต่างชาติเข้ามา ment อีกแล้ว (อิอิ) ภาษาไทยอ่อนมากกกก กลับไปเรียนใหม่ป๊ะพ่อคู๊ณพ่อมหาจำเริญ พิมพ์ผิด ๆ ถูก ๆ เด็ก ๆ เข้ามาอ่านกันเยอะนะ อายเด็กมัน (พ่อค้าตัวจริง) เสียงจริง สามีของ (แม่ค้าตัวแสบ) แน่ ๆ เลยนิ แหม...รีบออกมาแก้ผ้า เอ๊ย! แก้ตัวใหญ่เลยนะจ๊ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นิสา
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 12:45 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อันนี้เจอมากับตัว ขนมชั้น4ชิ้น 140กว่าบาท ถามแล้วว่าขายยังไง ขีดละ40 ไหนๆก้อเดินไปถามแล้ว เอาขีดเดียวได้ไหม นางทำมึนตอบว่าได้4ชิ้นเอาสีอะไรบาง เราก้อเอ้ะใจนิดๆว่า ได้4ชิ้นเลยหรอว่ะ ก้อชี้ๆๆไป พอนางชั่งกิโลแล้วบอกว่า 140กว่าบาท เราบอกอ้าวเกินนี่คะ เอาออกนะคะ เอาแค่ชิ้นเดียวละกันคะ แค่จะชืม นางบอกไม่ได้ ของมันหยิบมาแล้วจะเสีย เออ ตามนั้น ครั้งเดียวพอ รสชาต ถึงกะทิแต่ติดเค็มมากกว่าหวาน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แมว
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 12:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ศคบ. เลยพี่น้องแบบนี้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
QA Korat
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 14:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ขนมมันนำเข้ามาจากต่างดาว...ก้เลยแพง...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
55555555555
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 14:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ตลาดบ้านฉานหรือรถที่มาขาย แถว ชร ชม ขายชิ้นละ 5-10 บาท ขนมทุกชิ้นอร่อยมาก เจอแบบนี้พี่จะเอาขนม เตะใส่หน้าคนขายเลย ***

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 10 พ.ค. 14, 17:07 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลนะคะ่ จะได้ไม่หลงไปซื้อ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อ้วน
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 3 ก.ค. 14, 11:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เคยมีร้านนึงนะ ตรงข้ามกับร้านอาหาร วังมุข แถว เขาสามมุข เราเคยไปซื้อมา แบบว่า ทั้งหมด 600 บาท เพื่อนบอกว่า มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่ด้วยอ่ะ ถึงจะซื้อได้ เขาเขียนป้ายไว้ว่า ทุกอย่างชั่งหมด ขนมชั้นตักแบบ 6 ชิ้นขึ้นไป โอ้โห้ กินไม่ลงเลย ทางร้านวังมุขจะบอกว่า ไม่ใช่ของร้านเขา ให้ถามราคาก่อนจะซื้อนะ ที่ร้านเขาก็ติดป้ายว่า ยินดีน้อมรับคำด่า เพราะเห็นว่ามันน่าฟัง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Thonggon
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 21 ธ.ค. 14, 17:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

วันนี้ผมโดนมาเต็มๆครับ รสชาติไม่ต้องพูดถึงคำเดียวแล้วก้อทิ้ง พอมาเซิร์ตดูอากู๋ปั๊บเจอเพียบเลยไม่น่าเลยผม ความน่าสงสารเห็นอกเห็นใจคนอื่นกลับโดนทำร้าย 5555คงจำไปตลอดชีวิต

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ย่รืกกฟห
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 5 ก.พ. 15, 13:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

งงครับ ราคาขนาดนั้นคุณซื้อทำไมครับ เขาชั้งไม่รับคืนก็เรื่องของเขา เงินอยู่ที่เรา จะจ่ายไมาจ่ายก็ได้มันอยู่ที่สินธิของเรา ถ้าราคาไม่เหมาะสมกับหน้าตา
เป็นผมๆไม่จ่ายตังค์แน่ๆ ราคาขนาดนั้น หุหุ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Artty
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 10 ก.ค. 15, 19:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เพิ่งเจอวันนี้ค่ะ มาจอดขายอยู่หน้าร้านข้าวแกงปักษ์ใต้คุณยาย ใกล้ปั๊มบางจาก อ่างศิลา เท่าที่เห็นมีขนมหลายอย่างมาก มีป้ายเขียนไว้ว่าโลละ 400 ตั้งอยู่ข้างในรถ ก็นึกว่าเป็นราคาของข้าวเหนียวมูล ไม่คิดว่ารวมถึงขนมอื่น ๆ บนรถด้วย ลองถามคนที่ซื้อมาบอกว่าขายขีดละ 40 แพงมาก ดีนะที่เราเจอในเฟสก่อน เลยไม่เป็นเหยื่อ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3

 
ตอบ
ชื่อ:
 
แชร์ไป Facebook ด้วย
กระทู้:
ไอค่อนข้อความ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

 
 

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
 
:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
         
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม